ThegioiYduoc.com - Chuyên gia Y dược !

Panadol-500mg

Sản phẩm

Video

youtube.com/ThegioiYduoc

Hỏi đáp mới nhất

Tìm kiếm nâng cao

Nhận tin sản phẩm mới

Lượt truy cập

  • Đang xem
  • Hôm nay 357
  • Tổng lượt truy cập 1,219,735
Panadol-500mg
Tên sản phẩm: Panadol-500mg
Mã sản phẩm
Giá mới 900 VND
Nhóm sản phẩm: Giảm Đau - Hạ Sốt - Chống Viêm
Lượt xem 592
 Thanh toán trực tuyến qua Ngân lượng  Thanh toán trực tuyến qua Bảo kim
Mua hàng
Bài viết giới thiệu sản phẩm

Panadol-500mg

Panadol Giảm Đau Hạ Sốt

Thành phần : Paracetamol 500mg

Chỉ định: Giảm các cơn đau nhẹ & cơn đau do: nhức đầu, nhức răng, đau nhức cơ, viêm xoang, đau nhức do thấp khớp, đau bụng kinh, cảm lạnh thông thường.

Chống chỉ định: Quá mẫn với các thành phần của thuốc. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú. Không dùng hơn 10 ngày để giảm đau hoặc lâu hơn 3 ngày để hạ sốt trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ.

Tác dụng phụ: Dùng liều cao kéo dài, có thể gây suy tế bào gan. nổi mẩn da & phản ứng dị ứng khác. Mất ngủ, mệt mỏi, bồn chồn, buồn nôn, ói, kích ứng dạ dày.

Liều lượng:Người lớn: 1-2 viên mỗi 6 giờ khi các triệu chứng kéo dài, không dùng quá 8 viên/ngày. Trẻ < 12 tuổi: sử dụng theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Chú ý đề phòng: Tái khám khi sốt kéo dài hoặc nặng hơn hoặc xuất hiện ban đỏ hay sưng.




Panadol chứa paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt. Panadol có hiệu quả trong:

a) Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
b) Hạ sốt.
Dạng thuốc
Hộp 10 vỉ x 12 viên
Thành phần, hàm lượng
Paracetamol: 500mg
Chỉ định(Dùng cho trường hợp)
Panadol chứa paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt. Panadol có hiệu quả trong:
a) Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
b) Hạ sốt.
Chống chỉ định(Không dùng cho những trường hợp sau)
Chống chỉ định paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.
Liều dùng
Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1-2 viên/lần), sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. Chỉ dùng để uống. Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg (8 viên). Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Dùng 250-500 mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần. Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg còn nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 - 15 mg/kg còn nặng dùng trong 24 giờ. Không dung quá liều chỉ định. Không dung với các thuốc khác có chứa paracetamol. Không dung quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư ván của bác sỹ: 3 ngày. Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.
Lưu ý(Thận trọng khi sử dụng)
Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dựng thuốc này. Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ. Để xa tầm tay trẻ em.
Tác dụng phụ
Rất hiếm gặp: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phự mạch, hội chứng Stevens Johnson, co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác, bất thường gan. Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.
Mô tả sản phẩm

Thai kỳ và cho con bú: Khả năng thai sản: Chưa có dữ liệu. Phụ nữ mang thai: Các nghiên cứu trên người và động vật vẫn chưa xác định được bất kỳ nguy cơ nào của  paracetamol đối với thai kỳ hoặc sự phát triển phụi thai. Phụ nữ cho con bú: Các nghiên cứu trên người với paracetamol không xác định được bất cứ nguy cơ nào đối với phụ nữ cho con bú hoặc trẻ bú mẹ. Paracetamol qua được hàng rào nhau thai và được bài tiết vào sữa mẹ.

 

 

Sản xuất bởi: STERLING DRUG (M) SDN. BHD. Lot 89, Jalan Enggang, Ampang / Ulu Kelang Industrial Estate, 54200 Selangor - Malaysia.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dựng.

Panadol là nhãn hiệu đã được đăng ký của tập đoàn GlaxoSmithKline.

 



Bình luận

    Chưa có bình luận nào!

Phản hồi

Bình luận từ Facebook

Sản phẩm khác cùng loại
  • 1
  • 2

Hỗ Trợ Trực Tuyến

Tư vấn qua facebook

Sản phẩm tiêu biểu

Thông Báo

Quý công ty , anh chị nào có hàng hóa chất lượng và uy tín xin  hãy gửi ảnh sản phẩm và báo giá vào gmail : ThegioiYduoc@gmail.com  ... Xin cảm ơn !

Sống khỏe