ThegioiYduoc.com - Chuyên gia Y dược !

Dextrophan Tablet

Sản phẩm

Video

youtube.com/ThegioiYduoc

Hỏi đáp mới nhất

Tìm kiếm nâng cao

Nhận tin sản phẩm mới

Lượt truy cập

  • Đang xem
  • Hôm nay 760
  • Tổng lượt truy cập 1,898,189
BIVIFLU
Tên sản phẩm: BIVIFLU
Mã sản phẩm
Giá mới Giá liên hệ
Nhóm sản phẩm: Thuốc Mắt - Tai - Mũi - Họng
Lượt xem 542
 Thanh toán trực tuyến qua Ngân lượng  Thanh toán trực tuyến qua Bảo kim
Bài viết giới thiệu sản phẩm
  • CÔNG THỨC: Mỗi viên nén bao phim chứa: Paracetamol 500 mg, Pseudoephedrin hydroclorid 30 mg, Dextromethorphan hydrobromid 15 mg, Clorpheniramin maleat 2 mg.
    DẠNG BÀO CHẾ: Viên nén dài bao phim
    QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộ 6 vỉ, vỉ 10 viên

    DƯỢC LỰC: BIVIFLU - Night là một sản phẩm kết hợp giữa một thuốc giảm đau, hạ sốt paracetamol với một chất chống ho không gây nghiện Dextromethorphan, một chất kháng histamin Clorpheniramin và chất chống sung huyết Pseudoephedrin. Được dùng trong điều trị các chứng cảm cúm, ho, sổ mũi, viêm mũi

    CHỈ ĐỊNH:
    Điều trị các triệu chứng cảm cúm như sốt, đau đầu, đau cơ, đau khớp, ho, đau họng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt. Viêm mũi theo mùa, mẫn ngứa.
    CÁCH DÙNG:
    Người lớn và trả em trên 12 tuổi: uống 1 viên/lần, 3 - 4 lần trong 24 giờ
    Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: uống 1/2 viên/lần, 3 - 4 lần trong 24 giờ
    CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
    Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
    Trẻ em dưới 6 tuổi, phụ nữ có thai hoặc đang trong thời ký cho con bú
    THẬN TRỌNG:
    Dùng thận trọng cho bệnh nhân suy gan, suy thận, tăng huyết áp
    Dùng thận trọng cho người cao tuổi, người bị động kinh
    TƯƠNG TÁC THUỐC:
    Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion
    Thuốc chống co giật ( Phenitoin, Barbiturat, Carbamazepin) có thể làm tăng tính độc gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thành các chất độc hại
    TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN: Các tác dụng phụ có thể gặp gồm: Bồn nôn, buồn ngủ, chóng mặt, nhìn mờ, đâu đầu, khô miệng, nhịp tim nhanh, lo âu, bất an, nổi mẫn.
    SỐ ĐĂNG KÝ: VD-10893-10
    Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
    Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.
    Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất.
    Điều kiện bảo quản: Nơi nhiệt độ không quá 300C, tránh ánh sáng và ẩm.



Bình luận

    Chưa có bình luận nào!

Phản hồi

Bình luận từ Facebook

Sản phẩm khác cùng loại
  • 1
  • 2

Hỗ Trợ Trực Tuyến

Tư vấn qua facebook

Sản phẩm tiêu biểu

Thông Báo

Quý công ty , anh chị nào có hàng hóa chất lượng và uy tín xin  hãy gửi ảnh sản phẩm và báo giá vào gmail : ThegioiYduoc@gmail.com  ... Xin cảm ơn !

Sống khỏe